[รบกวนแนะนำทีค่ะ] แนะนำที่พักในพัทยากลางให้หน่อยค่า

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่า พอดีจะจัดทริปเล็กๆกะเพื่อนๆ ไปพัทยากัน แล้วทีีนี้เป็นพวกง่อยกินกึ๋นกันทั้งกลุ่มเลยค่า คือไม่รู้อะไรเลย 5555 ที่ลองเสิร์ชๆหาก็สนใจที่เที่ยวอยู่หลายที่ ตอนแรกก็งมๆว่าจะพักพัทยาใต้ดีไหมเพราะเห็นที่เที่ยวเยอะ แต่เพื่อนคนหนึ่งเสนอว่าให้พักพัทยากลาง งานเข้าคนจัดทริปเพราะไม่รู้เลยว่าอะไรมันตั้งอยู่ไหนบ้าง (ว่าโง่ก็ยอมค่ะ ไม่ค่อยสนใจเรื่องแผนที่เลยจริงๆ T_T ปกติเที่ยวกับพ่อแม่ตลอด)

สรุปคือ
1. อยากให้ช่วยแนะนำที่พักที่พัทยากลาง ในราคาที่ไม่สูงไปนัก ผู้ร่วมทริปมีหกคน อยากได้ที่พักที่หารแล้วเหลือคนละไม่เกินห้าร้อยค่ะ พอจะเป็นไปได้ไหมคะ อยากได้ที่ที่ไม่เก่ามากเกินไป ราคาเหมาะสม เดินทางสะดวก ถ้าใกล้หาดด้วยก็จะดีมากๆเลยค่ะ เป็นบังกะโลก็ได้ค่ะ ขออย่างเดียวว่าไม่เก่าเพราะหนูกลัวสนิม (เรื่องมากอีกเนาะ 5555)
2. จองแบบไหนดีคะ วอล์กอินหรือโทรเข้าไปก่อน หรือไปตามกดในอโกด้าอีกทีดีกว่ากันคะ

อีกนิดค่ะ อยากดูคาบาเร่ต์โชว์มากเลย ไม่ทราบว่าน่าสนใจไหมคะ >_<

ขอบคุณคนใจดีห้องนี้มากๆค่า มาขอความช่วยเหลือบ๊อยบ่อย รอกดให้กิ๊ฟต์คนใจดีอยู่นะคะ ^________^
แสดงความคิดเห็น
Preview