รบกวนสอบถาม VISA อเมริกา ยื่นแบบ DS-160 และนัดวันสัมภาษณ์แล้ว..แก้ไขได้หรือไม่?

กระทู้คำถาม
รบกวนสอบถามค่ะ..ว่า..VISA อเมริกา ยื่นแบบ DS-160 และนัดวันสัมภาษณ์แล้ว สามารถแก้ไขได้หรือไม่?
1. ลองเสิร์ทหาดูแล้ว เห็นว่า สามารถแก้ไขได้ และพิมพ์ชุดใหม่ ไปในวันสัมภาษณ์เลยใช่ไม๊คะ?
2. ถ้าเราแก้ไข DS-160 ใหม่แล้ว และได้เลข AA.....ใหม่ จะต้องไปแก้ไข ในเวปที่นัดจองสัมภาษณ์ด้วยไม๊คะ?
3. ถ้าเราแก้ไข DS-160 ใหม่แล้ว... แต่เราไม่ต้องการอันใหม่ อันเก่าถูกต้องอยู่แล้ว..จะคงใช้อันเก่าได้ไม๊คะ?
    หรือว่าเราต้องยึดอันล่าสุดที่แก้ไขแล้วคะ?

นัดสัมถาษณ์ วันที่ 25 มีนาคม 2556 ช่วงนี้มีเวลาเตรียมเอกสาร และสงสัยเรื่องการแก้ไขข้อมูลใน DS-160 ซึ่งได้ Submit ไปแล้ว..
ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะคะ ^^
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 4
คงหายสงสัยแล้ว เพราะได้คำตอบทุกข้อแล้ว
ที่เหลือก็คือ การตอบคำถาม ตอบให้ชัดเจนและสมเหตุสมผลที่สุดนะคะ  แล้วก็เตรียมคำตอบไว้ด้วยว่าแก้ไข DS ตรงไหน เพราะอะไร
ที่สำคัญอย่าหลบตา  ฉะฉานมั่นใจ เอกสารแน่น ผ่านฉลุยค่ะ...โชคดีนะคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview