วันฮาโลวีน

ขายที่ดิน ..ผ่อนส่ง ไม่มีดอกเบี้ย ..

กระทู้คำถาม
ที่ดินเราเองจะขาย 700.000 ให้คนซื้อ ดาาว์ ประมาณ 30.000บาท..
จากนั้น ผ่อนส่ง รายเดือน ล่ะ 7-8พันบาท ..ไม่มีดอกเบี้ย จนสิ้น เงิน 7แสน ..
เราเป็นคนออกค่าโอน เอง .. ระยะเวลา คงหลายปีอยู่..
แบบนี้เรา เสียเปรียบมัยค่ะ.. ที่ดิน คนซื้อก็อยากได้ เพราะมันติด กันที่บ้านคนจะซื้อเอง
ถ้าเราประกาศขาย คงออกยาก..เพราะที่ดิน อยู่ลึก.. หรือ เราควรให้ ดาวว์ เท่าไหร่
ทำสัญญาแบบไหนดี?... ช่วยแนะนำด้วยะนะคะ .. ไม่เพิ่มดอกเบี้ย ราคาผ่อนนิ่ง ในราคานี้ สมควรมัย??
เราคนขาย ..ขอคำแนะนำมากๆ ด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ..
แสดงความคิดเห็น
Preview