วันปิยะมหาราช

วันนี้ผมเป็นลูกค้า AIS ครบ 20 ปีแล้ว มาดูกันว่าผมจะฉลองยังไง (CC ที่ชื่อเป็นสัตว์หรือเครื่องดนตรีไม่ต้องมาตอบนะ)

กระทู้สนทนา
เมื่อก่อนผมเชื่อว่าทั้งคุณภาพและบริการของ AIS เหนือกว่าคู่แข่งทุกราย ผมจึงใช้บริการแต่ค่ายนี้มาตลอด ไม่เคยนอกใจแม้แต่นิด

แต่วันนี้ผมต้องทนจ่ายเงินเดือนละ 2,000 บาท (บ้านผมอยู่ักัน 17 คน ใช้ AIS 12 คน จ่ายเงินรวมๆ กันราวๆ เดือนละหมื่นกว่าบาท)

เพื่อที่จะใช้บริการเน็ตไม่ได้ สัญญาณเน็ตมีแต่ E  ..ถึงแม้ว่าผมจะส่งเรื่องร้องเรียนไปทางหลังไมค์ว่าผมและคนในหมู่บ้าน (ประชากร

ประมาณ 1,500 คน) ใช้สัญญาณ 3G ของ AIS ไม่ได้ ..แต่เราก็ได้รับแค่เพียงพูดปลอบใจว่าให้รอเท่านั้น ..ด้วยความที่ผูกพันกันมา

นาน ผมน่ะรอได้อยู่แล้ว ..แต่มารู้สึกทนไม่ไหวตรงที่ CC ตอบหลังไมค์กลับมาว่า "ไม่สามารถกำหนดเวลาได้ว่าจะแก้ปัญหาให้พวกเรา

ได้เมื่อไหร่!"

เอาอย่างนี้นะครับ ตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป ผมจะขอฉลองความสัมพันธ์ 20 ปีของเราด้วยการล่ารายชื่อคนในชุมชนของผม (ที่ปัจจุบันนี้

ยังคงจ่ายเงินค่าเน็ตเน่าและสัญญาณห่วยให้ AIS อยู่) ให้ได้ครบ 400 รายชื่อ (แน่นอนว่ามากกว่า 400 หมายเลข ..ผมคนเดียวก็ใช้

AIS 2 เบอร์แล้ว)  แล้วจะเอามายื่นให้ผู้บริหาร AIS ผ่านทางหน้ากระทู้ในเว็บพันทิปแห่งนี้ เพื่อเป็นการยืนยันว่า หากภายใน 3 เดือน

นับจากนี้ พวกเรายังไม่ได้รับบริการที่ดีพอกับเงินที่เราจ่ายไป  พวกเราทั้งชุมชนจะพร้อมใจกันเปลี่ยนไปใช้บริการของค่ายอื่นภายทันที

(ทำได้จริงๆ นะเออ)

ค่ายไหนที่คิดว่าสามารถให้บริการ 3G (มีเน็ตแรง และสัญญาณโทรศัพท์ดี) ในโซนถนนพระราม 3 (ทุกหมู่บ้านใน ซ.7-9-11) แล้ว

อยากได้ลูกค้าเพิ่ม 400 ราย ..สามารถติดต่อผมทางกระทู้นี้ หรือทางหลังไมค์ก็ได้ครับ

ท่านใดที่อยู่ในเขตถนนพระราม3 ช่วงตั้งแต่ที่ว่าการเขตบางคอแหลม, หมู่บ้านอโณทัย, หมู่บ้านภักดี, ซอยประดู่1 ที่มีปัญหากับระบบ

3G ของ AIS สามารถมาร่วมโครงการ "รวมใจย้ายค่าย" ได้นะครับ

ปล. มารวมตัวกันเยอะๆ นะครับ อย่าให้เขาเอาเปรียบเราได้อีก

#################### เพิ่มเติมครับ (24 ก.พ.) ####################  

วันนี้ช่วงบ่ายๆ ผมได้รับโทรศัพท์จาก AIS โทรมาขอข้อมูลเพิ่มเติม และแจ้งว่าจะรีบดำเนินการตรวจสอบและแก้ไขปัญหาให้ ผม

ขอขอบคุณมากนะครับที่กรุณาติดต่อมาเพื่อแก้ไขปัญหา ...แต่อย่างไรก็ตามผมยังขอยืนยันตามคำพูดเดิมนะครับ ว่าพวกเราชาว

ชุมชนที่ผมได้กล่าวมาข้างต้นนี้ เรายินดีที่จะรอจนถึงวันที่ 31 พ.ค. 56 ตามที่แจ้งไว้ข้างต้น ...หากพวกเรายังไม่เห็นวิธีการแก้ไข

ปัญหาอย่างเป็นรูปธรรม เราคงจะต้องตัดไมตรีกันอย่างแน่นอน (เราจ่ายเงินให้ AIS แต่เรากลับไม่ได้รับสิ่งที่สมควรจะได้!!)

อนึ่ง ตามที่บางท่านบอกว่าการล่ารายชื่อ 400 หมายนเลขเป็นเรื่องที่เป็นไปไม่ได้ ...ด้วยความเคารพครับ หากเรายังไม่รู้จักกัน

กรุณาอย่าตีค่าความสามารถและพลังของผมหรือผู้บริโภคท่านอื่นต่ำเกินไป  เพราะหนังเรื่องนี้ยังต้องดูกันยาวๆ ครับ

.
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview