วันภาษาไทยแห่งชาติ

ตัดสินใจยังไงดี printer epson tx121 ติดแท้งค์ เจ๊งซะละ

กระทู้คำถาม
ซื้อ printer epson tx121 ติดแท็งค์มาสองเดือนจากร้านหนึ่งในพันทิพย์
หมึกใกล้หมด ด้วยความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เลยไปซื้อหมึกแทงค์ทั่วไปมาเติม
หลังจากนั้นประมาณ 2-3 อาทิต จู่ๆ หัวหมึกก็ตัดขึ้นมาเรย พิมพ์สีดำขาดๆ ขณะที่สีอื่นชัดปรกติมาก ล้างหัวพิมพ์ไม่หาย

ยกไปที่ร้าน ทางร้านบอกว่าต้องล้างหัวพิมพ์ ต้องแช่น้ำยา(900 บาท)
ที่น่าโมโหคือไม่รับประกันเลยว่าล้างแล้วจะหาย บอกแต่แรกว่าต้องลองก่อน ไม่หายร้านไม่รับผิดชอบ
ผมก็จำใจล้างตามคำแนะนำ เพราะหัวพิมพ์ไม่น่าจะตันมาก

ปรากฏว่าล้างไม่หาย ต้องเปลี่ยนหัวพิมพ์(2000 บาท)

ผมควรทำอย่างไรดี จะเปลี่ยนหัวพิมพ์อีก 2,000 ซึ่งก็เกินครึ่งของราคาปรินเตอร์ละ
หรือจะไปซื้อเครื่องใหม่เลยดีกว่า

1.) ใจผมตอนนี้อยากซื้อเครื่องใหม่เลย เพราะไม่อยากญาติดีกับร้าน printer ร้านนี้แล้ว ตั้งแต่คำแนะนำในการซ่อม ซึ่งไม่ได้ข้อมูลอะไรกับผมเลย แช่น้ำยายังไง โอกาสหายแค่ไหน และพูดปัดความรับผิดชอบมากๆ -*-

2.) ผมสงสัยคือทางร้านเจตนาหาเรื่องให้ผมเปลี่ยนหัวรึปล่าว อ่านจากในเว็บบอร์ก็เห็นเขาแช่แล้วดีขึ้นกันทั้งนั้น

3.) อัตราค่าบริการเท่านี้หรือเปล่าครับ แช่น้ำยา 900 เปลี่ยนหัว 2000 สำหรับรุ่นนี้
แสดงความคิดเห็น
Preview