หาที่พักไม่ใกล้ไม่ไกล แหลมฉบัง ค่ะ

กระทู้คำถาม
ไม่ทราบว่า แหลมฉบังนี้ ไกลจาก พัทยา มากไหมคะ พอดีเพื่อนต่างชาติต้องไปทำงานที่นี่ค่ะ ช่วยแนะนำที่พักให้หน่อยนะคะ ถ้าพักในพัทยานี่จะไกลจากแหลมฉบังมากไหมคะ เขามีรถให้เช่าไหมคะ เพราะทราบมาว่า ไกลจากพัทยาพอสมควร จ้างรถไปกลับทุกวันคงจะไม่ไหว ขอแนะนำที่เช่ารถให้ด้วยค่ะ ต้องใช้เอกสารอะไรในการเช่า สำหรับชาวต่างชาติคะ และอีกนิดนึง อยากได้รถส่วนตัวจากสุวรรณภูมิไปพัทยาด้วยค่ะ ไม่ทราบค่าเช่าเท่าไหร่ อยากได้คนขับที่ไว้ใจได้ ปลอดภัย เขาบอกว่า มีกล่องใส่เครื่องมือมาด้วย คงใช้รถเล็กแบบแท็กซี่คงไม่เหมาะ ขอบคุณทุกคำแนะนำนะคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview