ด่วนมากค่ะ อยากจะเขียนคำขอบคุณเป็นภาษาอังกฤษบนของที่ระลึกให้เพื่อนจากออสเตรเลียที่มาช่วยงาน เขาจะกลับวันนี้แล้วค่ะ

กระทู้คำถาม
คือมีอาสาสมัครจากประเทศออสเตรเลียมาช่วยงานในที่ทำงาน 5 เดือนแล้วค่ะแต่ว่าเขาจะกลับวันนี้ และทางเราก็เตรียมของที่ระลึกให้เขาเป็นรูปถ่ายของเค้ากับพวกเราที่ทำงานด้วยกันทั้งตอนทำงาน และตอนไปเที่ยว หรือปาร์ตี้ด้วยกัน ตลอดระยะเวลาที่เขามาช่วยงานพวกเรา อ่อ เขาเป็นผู้ชายค่ะ อายุ 27 ปี (หล่อด้วยค่ะ อิอิอิ) เจ้านายก็เลยมอบหมายให้เรารวบรวมรูปของเค้าแล้วจัดตกแต่งรูป และใส่คำขอบคุณ คำอวยพรให้เค้าลงบนรูปด้วย ในฐานนะที่เราคุยกัยเค้ารู้เรื่องที่สุด แต่เราหน่ะคุยทั่วไปหน่ะพอได้ แต่จะให้มาคิดคำขอบคุณคำอวยพรที่ดีๆ ให้เขารู้ประทับใจมันยากจริงๆ ค่ะ ลองหาใน Internet แล้วก็ไม่มีอันไหนที่เหมาะสมหรือประทับใจเลยค่ะ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ท่านไหนมีคำขอบคุณคำอวยพรที่เหมาะสมกับสถานการณ์ และการให้ของที่ระลึกแบบนี้รบกวนด้วยนะคะ ตอนนี้เรามืดแปดด้านเลยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview