ขอคำแนะนำการเดินทางไปเขาคิชกุฏ

กระทู้คำถาม

พอดีว่าเดือนหน้า วันที่8ค่ะวางแผนว่าจะไปเขาคิชกุฏ แต่ว่าตอนนี้ยังไม่มีใครสนใจจะไปด้วย จึงคิดจะเดินทางคนเดียวค่ะ เลยอยากถามผู้รู้ว่าถ้าจะไปจากพัทยา ไปจันทบุรีที่ลงใกล้เขามากที่สุดหรือว่า ที่ๆสามารถต่อไปเขาได้ง่ายสุดอะคะ พอจะมีที่ไหนบ้าง จะไปกับทัวร์ก็ไม่ชินค่ะ วางแผนไว้ว่าอาจจะเดินทางช่วงวันศุกร์ที่ 8 และมีเวลาได้อีกสองวันเสาร์-อาทิตย์ และอาจมีพักที่นั้นหนึ่งคืน  รบกวนช่วยแนะนำหน่อยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะิ อยากไปมากๆเลยปีที่แล้วไปยังไม่อิ่มใจเท่าไหร่ไม่มีประสบการณ์เท่าปีนี้

แสดงความคิดเห็น
Preview