แนวโน้มราคาทองคำ

กระทู้คำถาม
เช้าวันนี้ 20 ก.พ.56 เวลา 9.30 น.

ราคาทองคำแท่งซื้อเข้า 22,700 บาท ขายออก 22,800 บาท

แนวโน้มราคาทองคำมีโอกาสที่ราคาน่าจะลงสุดๆ ไปเหลือสักบาทละเท่าไรอะครับ

แล้วเพราะปัจจัยอะไรในช่วงนี้บ้างครับ ที่ทำให้ราคาทองคำดิ่งลงอะครับ

เห็นช่วงนี้ราคามันลงพอสมควร กะว่าจะซื้อเก็งกำไรสักหน่อย

แต่ยังลังเลอยู่ เพราะไม่มีความรู้เรื่องราคาทองคำเลยครับ

เลยอยากขอคำแนะนำแนวโน้มราคาทองคำช่วงนี้ด้วยครับ

ขอบคุณล่วงหน้ามากๆ นะครับ ยิ้ม
แสดงความคิดเห็น
Preview