รีวิวทริป "ปั่นชมธรรมชาติที่บางกระเจ้า เที่ยวตลาดน้ำบางน้ำผึ้ง" by Cycle Square เมื่อเช้าวันอาทิตย์ที่ผ่านมา

เรื่องราวและภาพทั้งหมดจาก   www.facebook.com/CycleSquare  ขอบคุณมากมายครับ

วันอาทิตย์ที่ 17 กุมภาพันธ์ 2556 ปั่นชมธรรมชาติที่บางกระเจ้า เที่ยวตลาดน้ำบางน้ำผึ้ง

ออกตัวจุดแรกที่ร้าน Cycle Square พระรามสาม ราวๆ 6.45 น.
จุดที่สองที่ท่าน้ำสาธุประดิษฐ์ (เรือออก) พบปนักปั่นมารอที่นี่พอสมควร
จุดที่สามที่ใต้สะพานวงแหวนอุตสาหกรรมบริเวณประตูระบายน้ำคลองลัดโพธิ์ มาถึงนี่ก่อน 8.00 น. ครับ

เส้นทาง...
ข้ามเรือท่าน้ำสาธุประดิษฐ์
> ท่าเรือคลองลัดหลวง (วัดโปรดเกศเชษฐาราม)
> ประตูระบายน้ำคลองลัดโพธิ์ (ใต้สะพานวงแหวนอุตสาหกรรม)
> ตลาดน้ำบางน้ำผึ้ง
> สวนศรีนครเขื่อนขันธ์
> พิพิธภัณฑ์ปลากัดไทย
> ท่าเรือคลองลัดหลวง (วัดโปรดเกศเชษฐาราม
รวมระยะทาง ประมาณ 30 กิโลเมตร
***เราปั่นกันแบบชมนก...ชมไม้...ไปกันเรื่อยๆ...ครับ***

เริ่มต้นชมภาพสวยๆ ณ  ใต้สะพานวงแหวนอุตสาหกรรม บริเวณประตูระบายน้ำคลองลัดโพธิ์

จากนั้นปั่นไปตลาดน้ำบางน้ำผึ้ง จอดรถจักรยานเดินตลาดบางน้ำผึ้ง ทานข้าวทานปลา 45 นาที

ออกจากตลาดบางน้ำผึ้ง แวะวัดบางน้ำผึ้งนอก - ท่าวัดบางน้ำผึ้งนอก ที่จะข้ามไปฝั่งบางนา

จากนั้นมุ่งหน้าไปสวนศรีนครเขื่อนขันธ์  
(มีหอดูนกและเส้นทาง single track สนุกๆด้วยนะครับ ... เหมาะกับ MTB มากๆ ส่วนเสือหมอบได้แค่มอง อิอิ)

มุ่งหน้าไปพิพิธภัณฑ์ปลากัดไทย  (อากาศเริ่มร้อนแ้ล้วครับ อิอิ)

Staff of this trip. หัวเราะ   (พี่เจษ คุณเจี๊ยบ คุณนิค ครับ  น่ารักใจดีกันเองทั้งทีมครับ)

ปั่นกลับมาท่าเรือคลองลัดหลวง (วัดโปรดเกศเชษฐาราม) เพื่อข้ามกลับไปยังท่าเรือสาธุประดิษฐ์
จบทริป เดินทางกลับร้านครับ

ทริปปั่นชมธรรมชาติที่บางกระเจ้าฯ สรุปตัวเลข...จำนวนผู้ร่วมทริป ดังนี้
38 คนปั่น
1 คนนั่ง
1 ตัวยืน >_<

ส่วนข้อมูลของจขกท.  
เริ่มต้นจากย่านสาทรไปร้านพระรามสาม เข้าทริป ปั่นจบทริป ปั่นกลับไปอ่อนนุช
เวลา 06.45-14.00  (เวลาของทริปจบราวๆเที่ยงกว่าๆ)
distance 57.86 km  (ระยะทางของทริป 30 กม.)
time 3.30 hrs  
AV 16.4 kmph
max speed 33.2 kmph
calories burn 661.9

ขอบคุณร้าน Cycle Square พระราม3 ด้วยครับ แม้จะเป็นทริปแรกของร้าน แต่ก็ทำได้ดี ให้กำลังใจครับ

ภาพเพิ่มเติมราวๆ 50 ภาพ ตามลิ้งค์ไปนะครับ    http://www.facebook.com/CycleSquare

ปล. มีล็อคอินพันทิปไปกันราวๆ 5-7 ชีวิตครับ ได้เพื่อนใหม่ไปเยอะเลย

จักรยาน "สนุกกว่าเดิน เพลินกว่าวิ่ง"  ได้ปั่น ได้ออกกำลัง ได้เหงื่อ ได้เที่ยว ได้เพื่อน ได้สังคม
มีแต่ได้กับได้ ยังหาข้อเสียไม่เจอ (ถ้ามีบอกด้วย อิอิ)   นี่แหล่ะ สังคมนักปั่นจักรยานครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่