***ขอความช่วยเหลือเรื่อง เงินมัดจำในการจองรถ หน่อยค่ะ***

กระทู้คำถาม
เนื่องจากดิฉันได้ไปจองรถไว้ที่เต๊นท์หนึ่ง เป็นรถมือสองนะคะ และได้จ่ายค่ามัดจำไป 4000 บาท

ทีนี้จัด finance ครั้งแรก ดอกเบี้ย 2.5% แต่ไม่ผ่าน ก็เลยจะไปรับเงินจองคืนค่ะ

แต่ว่าทางเต๊นท์เค้าบ่ายเบี่ยงไม่ยอมคืนให้ บอกว่าจะจัดให้อีกครั้ง ยังไงก็ต้องได้

แต่คราวนี้ดอกเบี้ยเป็น 4.75% ค่ะ ซึ่งดิฉันมองว่า มันมากเกินไป เลยอยากจะขอรับเงินมัดจำคืนแทน

เนื่องจาก finance ครั้งแรก มันไม่ผ่าน

ทางเต๊นท์ก็ไม่ยอมคืนเงินมัดจำให้ บอกว่าทางเราผิดสัญญาเอง ให้ไปเรียกตำรวจมาเคลียร์ก็ได้

ดิฉันอยากทราบว่า ในกรณีนี้ทางเต๊นท์ต้องคืนเงินมัดจำไหมคะ

ปล. ทางเต๊นท์ พูดจากับดิฉันแย่มากด้วยค่ะ ตอนนี้ไม่อยากได้รถแล้ว
แสดงความคิดเห็น
Preview