ประกัน ออมสินเพื่อลูกรัก

กระทู้คำถาม
รบกวนขอคำแนะนำเกี่ยวกับทำประกันออมเงินสำหรับลูกน้อยหน่อยค่ะ พอดีมีพนักงานที่ธนาคารออมสินแนะนำ "ออมสินเพื่อลูกรัก" ที่มีเงื่อนไขส่งเบี้ยประกัน 10 ปี และได้รับเงินคืน ดังนี้ค่ะ
      อายุบุตร             ได้รับเงินคืน
      3– 11 ปี       3% ของวงเงินสงเคราะห์
     12 -14 ปี       5% ของวงเงินสงเคราะห์
     15 – 17 ปี     10% ของวงเงินสงเคราะห์
     18 – 21 ปี     20% ของวงเงินสงเคราะห์
       22 ปี       30% ของวงเงินสงเคราะห์
เพื่อนๆ พี่ๆ ว่าถ้าคิดจะออมเงินให้ลูกน้อยแบบนี้ คุ้มมั๊ยค่ะ หรือถ้ามีการออมแบบอื่นที่ดีกว่า รบกวนแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณมากๆ ค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview