ต่อ wifi ไม่ได้ค่ะ ขึ้น limited access บ้าง ขึ้น windows wireless service is not running และอื่นๆ

กระทู้คำถาม
ลองอัพเดตเป็น windows 8, 32 bit ค่ะ
ใช้งานได้ทุกอย่างแล้ว
พยายามหา driver ต่างๆ มาลงเอง ไม่รู้ว่าเพราะคอมมันไม่รองรับหรือเปล่า แต่ก็ทู่ซี้อัพ อยากลองอะ

รุ่น lenovo ideapad z460
ลองหา driver wireless ตัวอื่นๆ มาลงๆ (มั่วๆ) ของ lenovo รุ่นอื่นๆ ที่เป็น broadcom เหมือนกัน มันก็ไม่ได้
หรือมันผิดปกติที่ไหน
ต่อ Lan ได้ปกติดีค่ะ
แต่หากจะต่อ wifi จะขึ้น limited acess หรือบางทีก็ต่อติดได้ดี หลังจากที่ดึงสาย lan ออก แบบนึกขึ้นได้อยากติดเองอะค่ะ
ลองให้มันแก้ไข แบบคลิก diagnose ก็แก้ๆ ได้บ้าง เช่น แก้ default gateway ได้ แต่สุดท้ายก็จะเหลือ windows wireless service is not running อยู่ดี (แต่ wifi ก็ต่อได้อยู่บางครั้งนะคะ งง -เท่

หรือจะหา driver อะไรได้ที่ไหนเนี่ย
ขอบคุณค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่