วันฮาโลวีน

กระทู้แฟนแมนยู... จากเกมส์กับเอฟเวอตัน และรีล มาดริด... เราคงจะได้ กองกลางตัวรับ สมใจแล้ว!!!

กระทู้สนทนา
เกมส์กับเอฟเวอร์ตัน ยังไม่ได้เขียน ชมป๋า เลยที่ปิ๊งไอเดีย เอาโจนส์ ไปตามประกบ เฟไลนี่ (จนเจ้าตัวเล่นไม่ออก) ซึ่งผมมองว่าเป็นส่วนหนึ่งของชัยชนะที่มีต่อเอฟเวอร์ตันด้วย

แถมเกมส์กับ รีล มาดริด ก็ยังคงทำหน้าที่ต่อให้ตามประกบ โด้ แต่เนื่องจากความคล่องตัว กับสปีดต้นต่างกัน โจนส์เลยมีอาการล้มลุกคลุกคลานไปบ้าง หัวทิ่มหัวตำ ไปบ้าง.....

แต่โดยรวมผมถือว่าบทบาทใหม่นี้ช่วยทีมได้เยอะจริงๆ แต่ระยะยาวถ้าใช้แผนนี้บ่อยๆ คงต้องดูึึความฟิตของโจนส์กันหน่อยละ ไหนจะเรื่องอาการบาทเจ็บในการเข้าปะทะอีก....

เพื่อนๆ ว่างัยครับ กับบทบาท กองกลางตัวรับตัวประกบKey man ของอีกฝ่าย??

มาแชร์ไอเดียกันครับ^^
แสดงความคิดเห็น
Preview