จะทัวร์กระบี่ 3 คืน 4 วัน ขอคำแนะนำเรื่องการเที่ยวในจังหวัดกระบี่ด้วยค่ะ

กระทู้คำถาม
ผู้ร่วมเดินทางทั้งหมด 3 ท่านค่ะ ตอนนี้มีตั๋วเครื่องบินและจองโรงแรมไว้เรียบร้อยแล้ว  

แต่ยังไม่ทราบว่าในกระบี่นั้นมีที่สถานที่ท่องเที่ยว ที่น่าไปตรงจุดไหนบ้าง
และจากสนามบินมาอ่าวนางสามารถนั่งรถอะไรมาได้บ้างและราคาประมาณเท่าไหร่
ที่คิดว่าจะไปกันแน่ๆ คือทัวร์ดำน้ำ(แต่ยังไม่ตัดสินใจว่าจะไปเกาะไหนของทัวร์ไหน)
สระมรกต และน้ำตกร้อน (2 สถานที่นี้สามารถเช่ารถมอเตอรืไซค์แล้วขับไปได้หรือไม่)

ต้องรบกวนขอคำแนะนำจากพี่ๆ ใน Pantip ด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview