วันปิยะมหาราช

เปิดถุงช็อปปิ้งญี่ปุ่น(Japan) Feb 2013

กระทู้สนทนา
พอดีพี่ที่ออฟฟิศไปเที่ยวญี่ปุ่นกลับมากันเมื่อวาน เลยฝากซื้อเครื่องสำอางค์เล็กๆน้อยๆค่ะ ส่วนใหญ่เน้น skincare ไม่ค่อยเน้นพวก Makeupเท่าไร
ก่อนไปก็ทำการบ้านคือลิสต์รายการของปริ้นรูปภาพสินค้าเลย และร้านที่จะซื้อ แล้วก็ราคาให้ไปด้วยค่ะ
มาดูกันเลยดีกว่าค่ะหัวเราะ

1. Hada Labo โลชั่นเช็ดหน้า จัดมา 2 ขวดค่ะ  ขวดละ 880 เยน คิดเป็นเงินไทยก็ประมาณ 290 บาทค่ะ มันถูกมากกกกกก
2. Hada Labo โฟมล้างหน้าสูตร AHA+BHA ราคา 732 เยน คิดเป็นเงินไทย  241 บาท ยังไม่เคยใช้มาก่อนค่ะเอามาลองดู
3. น้ำแร่ฉีดหน้า เอเวียง ขวดใหญ่สุด 498 เยน คิดเป็นเงินไทย 165 บาท ถูกกว่าเจ้เล้งอีก เจ้เล้ง 300 บาท
4.แป้ง Cezanne สีชมพู  630 เยน  208 บาท ที่วัตสันเกือบ 500 บาทมั้ง
                     สีฟ้า     525 เยน  173 บาท  ที่วัตสันเกือบ 500เช่นกันค่ะ
5.Refill แป้ง Cezanne สีชมพู  525 เยน  173 บาท ที่วัตสันเกือบ 330 บาทมั้ง
                     สีฟ้า     399 เยน  131 บาท  ที่วัตสันเกือบ 330เช่นกันค่ะ
6. Shiseido perfect whip   ตัวนี้เศร้านิดๆได้มาแพงค่ะ 378 เยน ประมาณ 125 บาท
ที่จริงร้านอื่นตั้งราคาไว้ 298 เยน 98บาทแถมได้หลอดใหญ่กว่าอีก เศร้าเลยร้องไห้
พี่อีกคนเหมามา 20+ หลอด  เพราะคนฝากซื้อเยอะมากกกกกกยิ้ม
เฟอร์บี้ที่โน้นก็มีนะค่ะ เห็นนายซื้อมา 2 ตัว มีแต่สีดำค่ะ ตัวละ 2300 บาท
ร้านที่ซื้อจะเป็นร้าน Sundrug กับ ร้าน Matsumoto KiYoshi นะค่ะ พบได้ทั่วไปเลยค่ะ
หน้าตาร้านเป็นแบบนี้ค่ะ

อีกร้านค่ะ

เดี๋ยวสิ้นเดือนนี้ไปฮ่องกงเดี่ยวจะมารีวิวใหม่นะค่ะ ยิ้ม
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview