ซีรียส์ มายาตวัน มนจันทรา ฟ้ากระจ่างดาว เนื้อเรื่องเป็นอย่างไรค่ะ

กระทู้คำถาม
และเห็นบอกว่าเคยมีเป็นละครมาแล้ว นี่ใครเล่นบ้างค่ะ แล้วแต่ละเรื่องเป็นอย่างไรค่ะ

ป.ล.ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะสำหรับคำตอบยิ้ม
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 7
ทั้งสามเรื่อง มีคณา กับ สาระวารี เป็นเพื่อนกันค่ะ (27-29 ปี) อายุรุ่นราวคราวเดียวกัน ส่วนมัทนา เป็นรุ่นน้อง
(23 ปี ) ทั้งสามคนเนื่องจากลักษณะนิสัยที่เข้ากันได้ดี จึงสนิทสนมกัน รวมเป็นแก๊งค์ สามทหารเสือ แห่งสยามสาร

ซีรีส์เรื่องนี้ เรื่องราวทั้งสามดำเนินไปพร้อมกันค่ะ

สาระวารี ถูกมอบหมายงานให้มาทำ สกูปข่าวพิเศษ เรื่องของเจ้าพ่อษมาแห่งเกาะยานก ที่กำลังได้รับสัมปทานกาสิโนถูกกฏหมาย
ซึ่งนักข่าวเข้าถึงตัวได้ยากเก็บตัว จึงเป็นที่ต้องการของสำนักพิมพ์มาก
แต่วารีเป็นคนเกลียดการพนันเป็นชีวิตจิตใจ แต่กลับต้องมาข้องเกี่ยว เพราะษมา ยินยอมให้วารีสัมภาษณ์เพียงคนเดียวเท่านั้น  

มัท (มัทนา) ทำงานข่าวด้านวงการบันเทิง ได้รับมอบหมายให้ทำสกูปข่าวเกี่ยวกับเขตตวันต์
อดีตพระเอกหนุ่มที่ผันตัวมาทำธุรกิจห้องเสื้อ และมีความเกลียดฝังใจกับ นักข่าว
แต่เพราะความน่ารัก ความจริงใจ ทำให้เขตตวันต์ใจอ่อน ยอมให้สัมภาษณ์ และสุดท้ายก็แพ้ความน่ารักของมัทนา

มี่ (มีคณา) ทำข่าวอาชญากรรม  และยาเสพติด โดยได้สารวัตร หิรัณย์ มาคอยเป็นพี่เลี้ยง
รวมถึงสันติ หลานชายเพียงคนเดียว ที่ได้รับการปลูกฝังแบบผิดๆของครอบครัว
ก็ได้ สารวัตร มาเป็นต้นแบบ รวมทั้งเป็นกาวประสานใจระหว่าง ป้า กับหลานชายในที่สุด

มนต์จันทรา (แก่นของเรื่องอยู่ที่ การพนันค่ะ)

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

มายาตวัน (แก่นของเรื่องอยู่ที่การค้ามนุษย์  และโสเภณี)

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

ฟ้ากระจ่างดาว (แก่นของเรื่องอยู่ที่การขายลูกสาวเป็นโสเภณี และการกดขี่ขมเหง สตรี ที่เป็นค่านิยมของบางชุมชนค่ะ)

แสดงความคิดเห็น
Preview