วันฮาโลวีน

ฝากประจำที่ไหน

กระทู้คำถาม
ผมอยากรู้ข้อมูลการฝากเงินออมทรัพย์แบบประจำ ว่าฝากที่ไหนดี
    คือว่า
     ทำไมดอกเบี้ยเงินฝากแต่ละธนาคารต่างกัน แล้วเราควรเลือกธนาคารที่ให้ดอกเบี้ยเยอะ หรือ เลือกที่ความสะดวกหรือความชอบครับ
     อย่างเช่น ฝากประจำ 12 เดือน ของธนาคารกรุงศรีอยุธยา 2.7500-3.0000 และ ธนาคารเกียตินาคิน 3.2500-4.1000 ที่ให้ดอกเยอะสุด
     ในบรรดาธนาคารทั้งหมด เราควรใช้ปัจจัยใดในการเลือกธนาคารจะฝากประจำ แล้วธนาคารที่ให้ดอกเยอะๆ กับ น้อยๆ มันต่างกันอยากไร
     มีข้อกำหนดกฎเกณฑ์แบบไหน และที่สำคัญอยากได้แบบปลอดภาษี ใครรู้แนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

เม่าออกรถ อมยิ้ม16
แสดงความคิดเห็น
Preview