วันปิยะมหาราช

หมดใจกับซัมซุง

กระทู้คำถาม
ซื้อซัมซุงกาแลคซี่เอส3มา ใช้งานได้สามเดือนกว่าๆมันก็ลาโลกไปเข้าศูนย์ซัมซุงที่มาบุญครองไปเกือบเดือนบอกเมมบอทังค่ะเปลี่ยนมาให้ใหม่กลับมาบ้านถ่ายรูปดูพอจะดูรูปเข้าแกลอรี่เครื่องก้อค้างอีกสรุปเข้าแกลอรี่ไม่ได้เลยพอตัดใจจะขายทิ้งไปมาบุญครองร้านค้าบอกตรงมี่ชาทมีรอยแตกตรงขอบอลูมิเนียมเราบอกไม่นะเพราะวันไปซื้อวันแรกเราเห็นรอยนี้มาตั้งนานแล้วแถมถามพนักงานว่ารอยอะไรคนขายบอกมีทุกเครื่องเปนรอยต่อค่ะไอ้เราก็ไม่รู้เอามาใช้ซะงั้นเพราะไม่เคยเห็นเครื่องอื่นด้วยว่ามีรอยไหม(เกตเวย์ค่ะสยาม)สรุปกลับไปเกตเวย์ไปที่ร้านเอากล่องเอาใบเสร็จไปให้คนขายดูเพราะมีชื่อพนักงานขายอยู่พอสักพักมายกมือไห้วบอกให้ไปศูนย์ซัมซุงชั้น4อีกแล้วแบกตัสเองกับมือถือไปอีกครั้งหลังจากคราวที่แล้วไปเปลี่ยนเมมบอทมา,พนักงานดูเครื่องอีกครั้งเราเล่าเหตุการณ์ทั้งหมดให้ฟังเค้าบอกรอสองอาทิตย์ว่าทางศูนย์ใหย๋จะว่าไงนี่ก็เลยบอกไปว่าตรวจสอบดูสิไม่มีร่องรอยตกรึรอยอะไรเลยมีแต่รอยตรงที่ชาทขอบเหล็กสรุปต้องรอไปอีกสองอาทิตย์แบบไม่รู้ชะตากรรมจริงๆค่ะแถมตัสเองก้อถอยโน็ต2มาอีกเครื่องช่วงไม่มีมือถือที่ขาทโน๊ตทูก็เครมแล้วครั้งนึงได้อันเก่ามาชาทหลุดชาทหลุดยังหยิบให้พนักงานดูเลยแต่ทำมจขอสู้กะเอส3ก่อน..แล้วผลมันจะเปนไงค่ะซื้อเอส3มาเพื่อเข้าศูนย์รึค่ะเนี่ยเคยคิดว่าซัมซุงดีแต่ตอนนี้เข้าใจแล้วว่าทำไมใครๆก้อเรียก"ซัมซวยเข้าใจแล้วจริงๆ ต่อแต่นี้ภาวนาต่อไปขอให้เจ้าโน๊ตทูอีกเครื่องอย่าพังเลย หมดใจค่ะหมดใจจริงๆ
แสดงความคิดเห็น
Preview