วันปิยะมหาราช

เฟรมเสือภูเขา 21s สามารถอัพเกรดเป็น 30s ได้ไหมครับ

กระทู้คำถาม
กำลังลังเลว่าจะเก็บสือภูเขาคันเก่าไว้ดีไหม หลังเนื่องจากปั่นหมอบจนชินแล้ว ก็ไม่ค่อยได้ปั่นคันนี้เลย

แต่มาคิดอีกทีเก็บไว้ปั่นออกกำลังกายแถวบ้าน น่าจะปลอดภัยกว่าหมอบ ได้อัพแรงด้วบ (ส่วนหมอบไว้เข้ากลุ่มออกทริป)

เลยอยากรู้ว่าเฟรมเสือภูเขาที่ตอนนี้เป็น 3*7 speed (ซึ่งชุดขับเองก็อายุมากแล้ว) ถ้าในอนาคตต้องการจะอัพเกรดให้เป็น 3*10 speed

จะสามารถทำได้ไหมครับ

มีอีกคำถามคือยางที่ใช้อยู่ยางในแตกบ่อยมากตอนสูบลม สูบแค่ 40 psi ยางในก็แตกแล้ว (เสียไปสองเส้นแล้ว) ทั้งที่ยางนอกรองรับถึง 80 psi

อยากทราบว่าอาการนี้จากอะไรครับ ยางนอกไม่ดี ยางในไม่ดี หรือว่าผมใส่ยางไม่ดี ร้องไห้

แสดงความคิดเห็น
Preview