นี่ตัวอะไร อยู่ในหัวปลาทู(ทอด)

กระทู้สนทนา
เมื่อวานแม่ทอดปลาทู 4 ตัว แม่กินไปตัวนึง
พอดีผมชอบกินหัวปลาทู เลยเหลือไว้ให้ 3 ตัวเต็ม กะอีก 1 หัว
มาถึงก็เลยงับหัวปลาทูไปได้เท่าที่เห็นในรูปที่ 1

ขณะที่กำลังจะงับต่อ บังเอิญเห็นอะไรไม่คุ้นตาในหัวปลาทู
ก็เลยหยุดแล้วกิน เพ่งพิจารณาดู มันมีลายคล้ายเป็นปล้องๆ มีขาด้วย
เลยไม่กล้ากินต่อ

เลยหักหัวตัวใหม่มากิน คราวนี้แกะดูก่อน
แค่แกะ เท่านั้นแหละ ก็ร่วงลงมาเหมือนในรูปที่ 2 แต่ตัวนี้ขาวอวบกว่าครับ

เลยอยากทราบว่า นี่มันตัวอะไรครับ ใครพอรู้จักบ้าง เป็นโปรตีนเสริมหรือยังไง อมยิ้ม01
ตอนนี้ที่บ้าน ไม่กล้ากินปลาทูกันเลย 4 ตัวนี้ซื้อจากรถเข็นที่มาขายหน้าบ้านครับ

ตัวอวบ ยาวประมาณ 2 - 3 เซ็น

มีขาด้วย

ตอนแรกคนที่บ้านจะทิ้งไปทั้งจาน แต่ผมเสียดายจานเลยทิ้งแค่ปลาครับ

หลังจากอิ่มแล้ว เลยมาแงะ 2 ตัวที่เหลือดู ปรากฎว่าไม่มี แต่ก็ทิ้งไครับ

ปกติก็ซื้อกะเจ้านี้ แต่ไม่เคยเจอมาก่อนครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่