สอบถามชื่อหอยในตลาดอาหารทะเลเมืองเซี่ยงไฮ้กับกรุงปักกิ่งประเทศจีนและเมืองโฮจิมินห์ประเทศเวียดนามทั้ง 10 ตัวนี้หน่อยครับ

กระทู้คำถาม
งั้นขอสอบถามเลยนะครับ มีทั้งหมด 10 ตัว (บางตัวเคยถามไปแล้ว บางตัวก็ยังไม่เคยถาม ทุกตัวจะกำกับชื่อเมืองไว้หมด)

ตัวที่ 1 นี่คือหอยอะไรครับ ผมเคยเห็น แต่ไม่แน่ใจชื่อ (กรุงปักกิ่ง)

ตัวที่ 2 นี่คือหอยชักตีนหรือเปล่าครับ (เมืองโฮจิมินห์)

ตัวที่ 3 นี่คือหอยอะไรครับ (เมืองเซี่ยงไฮ้)

ตัวที่ 4 นี่คือหอยอะไรครับ (กรุงปักกิ่ง)

ตัวที่ 5 ตัวไกลน่าจะเป็นหอยนางรม แต่ตัวกลางภาพที่คล้ายหอยแมลงภู่คือหอยอะไรเหรอครับ (กรุงปักกิ่ง)

ตัวที่ 6 นี่คือหอยเต้าปูนหรือเปล่าครับ (เมืองโฮจิมินห์)

ตัวที่ 7 นี่คือหอยอะไรครับ (เมืองเซี่ยงไฮ้)

ตัวที่ 8 นี่คือหอยอะไรครับ (เมืองเซี่ยงไฮ้)

ตัวที่ 9 เนื้อขาวๆแบบนี้คือหอยอะไรครับ (เมืองโฮจิมินห์)

และตัวที่ 10 นี่คือหอยอะไรครับ (กรุงปักกิ่ง) แต่ตัวนี้เคยเห็นที่เมืองโฮจิมินห์ประเทศเวียดนามด้วย

แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview