ท่านครับ...ทำไมผมถึงพัทท์ระยะฟุตกว่าๆ ไม่ลงครับ?

กระทู้สนทนา
.
.
.
ซิกมุน ฟลอยด์ - ตอนจะพัทท์ คุณคิดเรื่องเพศเยอะเกินไปหรือเปล่า?

คิม จอง อิล - หลุมหน้า ให้พัทท์ก่อนแล้วค่อยเจาะหลุม ไอ้น้อง

เหมาเจ๋อตุง - นี้มันเป็นปัญหาของเรื่องชนชั้นนะ

ไอ เค คิม - ช้านไม่อยากจะพูดถึงมันอีกกกกกกกก!

นโปเลียน โบนาปาร์ท - ภาพที่มันติดตา มันแทนคำพูดนับพัน จงลืมมันซะ

โน้ต อุดม - ไปรอฟังในเดี่ยว 10.3675 นะ

บิลเกต -  ให้ shut down แล้ว re-start ใหม่ ถ้ายังพัทท์ไม่ลงอีก ซื้อสนามกอล์ฟแม่มเลย

แวนโก๊ะ - ก็หญ้ามันเป็นสีเขียว ลูกกอล์ฟต้องเปลี่ยนเป็นสีแดงสิ

ไอสสไตน์ - คุณแน่ใจหรือว่าลูกมันกลิ้ง พื้นมันอาจเคลื่อนที่ก็ได้

มหาตะมะ คานธี - เชื่อในความจริง ยอมรับในความจริง แม้ว่ามันจะออกโบกี้ก็ตาม

โนบิตะ - ไปถามโดเรมอนสิพี่

พล.เอก ดักกลาส เมคอาเธอร์ - ข้าพเจ้าจะกลับมาใหม่

สตีฟ จ๊อป - จำไว้ว่า วันหนึ่งคุณก็ต้องตาย ให้เลิกคิดว่าคุณกำลังจะสูญเสียอะไรบางอย่างไป คุณก็เกิดมาตัวเปล่าๆ อยู่แล้วนี้ มันไม่มีเหตุผลอะไร ที่จะไม่ทำตามสิ่งที่หัวใจคุณเรียกร้อง...ครั้งหน้าก็พัทท์ให้มันลงซะ

คุณปัญญา - ถูกต้องแล้วคร๊าบบบบบบบ...  เอ่อคำถามมันว่าไงนะ?

พระนิกายเซน - แล้ว ลักษณะเสียงอันเกิดจากการตบมือข้างเดียว มันเป็นยังไงละ?

พระนางซูสีไทเฮา - เจ้าเด็กน้อยเอย อำนาจเหนือคนนับล้านตั้งหากเล่า ที่มันหอมหวลกว่าเบอร์ดี้ สนใจทำไมว่าจะพัทท์ลงหรือไม่ลง

เจงกีสขาน - ถูกแล้วนี้ ถ้าเอาชนะมันไม่ได้จริงๆ ก็ให้เดินอ้อมมันไปซะ

โฮจีมินท์ - จะพัทท์ลงหรือไม่ลง มันอยู่ที่ความชอบธรรมของการมาออกรอบ

โอซาวะ มิยาบิ - ฉันชอบสีผิวของพวกนักกอล์ฟนะ... อะไรนะ! กอล์ฟคือกีฬาเอาลูกลงหลุมรึ?

มาร์ค ซัคคาเบิกซ์ - มันน่าจะมี fanpage เกี่ยวกับการพัทท์ฟุตกว่าๆ นะ ลองไปค้นดูสิ

พนักงานขายร้านหลุยส์ วิตตอง - ดูลายดีหรือยัง ว่า มันเป็นลายดามิเยร์ หรือโมโนแกรม?

เติ้ง เสี่ยว ผิง - อุดมการณ์สำคัญที่สุด แล้วเธอมีมันหรือเปล่า?

โกวเล้ง - จริงๆ แล้ว...การพัทท์เชฟพาร์ได้ไม่ใช่สิ่งที่ข้าโปรดปราณ แต่เป็นการได้ร่ำสุรากับมิตรที่รู้ใจในสนามตั้งหากละ ที่ทำให้ข้าพเจ้าหลงรักกอล์ฟ เอิ๊กๆๆๆๆ

โจโฉ - ข้ายอมทรยศคนทั้งโลก แต่ข้าจะไม่ยอมให้ไลน์ภูเขามาทรยศข้าได้... แคดดี้! จดลงไปว่าข้าได้พาร์

ลารี่ เพจ - ไป search ที่ google สิ

นีส อาร์สตอง - มันอาจจะเป็นการสโต้คแย่ๆ ของชายคนหนึ่ง แต่มันเป็นการพัทท์ที่ยิ่งใหญ่ของมนุษยชาติ

จอน เอฟ เคนเนดี - อย่าถามว่าทำไมถึงพัทท์ไม่ลง แต่จงถามตังเองว่า ทำไมถึงโดดงานมาเล่นกอล์ฟ

ไมค์ ภิรมพร - ผมก็พัทท์ไม่ลงเหมือนกันครับพี่

ไมเคิล อี พอร์ตเตอร์ - คุณขาดทั้งยุทธศาสตร์และกลยุทธ์ที่จะเอาชนะหลุดนั้น

ฮาร์วีย์ เดนท์ (The Dark Knight) - แล้วเจ้าต้องการ จะพัทท์ลงหลุมนี้เยี่ยงวีรบุรุษ หรือ เจ้าจะเล่นต่อจนจบอย่างเหล่าร้ายละ?

ไทม์ แมกกาซีน - ถ้าหลุมหน้าคุณพัทท์ลง ผมจะเอาคุณขึ้นปก เป็น Person of The Year!

พันทิปดอทคอม/tag/กอล์ฟ - พัทท์ไม่ลง ก็ไปซื้อพัทท์เตอร์ใหม่มา แล้วมาซ้อมด้วยกัน ทุกวันพฤหัสที่ สนามไดรว์นอร์ทปาร์ค เริ่มต้นหกโมงเย็นเป็นต้นไปถึงสนามปิด
.
.
.
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่