อัญชลีพร กุสุม ผมคิดถึงเธออยู่เสมอ

กระทู้สนทนา
เป็นผู้ประกาศข่าวที่มีวิธีการนำเสนอที่ดีมากในทัศนของผม  ผมประทับใจสมัยที่เธออยู่ไอทีวี  (เสียดายที่ทีวีช่องนี้ถูกการเมืองลากดึงไปด้วยจินตภาพที่เลอเลิศเกินไป  แต่จนป่านนี้กว่าครึ่งค่อนรายการยังคลำเป้าไม่เจอ)  เธอมีความกล้าในวิธีการ  เสียดายที่ตอนนี้ไปอยู่กับกลุ่มแบ่งข้างเลือกสี  แต่ก็เคารพในทิศทางของเธอ  ผมยังเฝ้ารอให้เธอออกมาทำหน้าที่กับกลุ่มงานที่สร้างสังคมข่าวได้มากกว่านั้น  โดยเฉพาะสังคมข่าวที่สร้างความเป็นมิตรและมองไปข้างหน้าอย่างสร้างสรรค์  ผมเชื่อว่าหลายต่อหลายคนก็รอความเป็นมืออาชีพของคุณอยู่
แสดงความคิดเห็น
Preview