อยากทราบว่า หาดใหญ่ มีร้านที่ขายพวกอุปกรณ์จักรยานที่ไหนบ้าง

กระทู้สนทนา
ตามหัวกระทู้ครับ ผมอ่ะ เริ่มปั่นจักรยานมาสักพักแล้วล่ะ ยิ่งปั่นยิ่งติดใจ จักรยานตัวแรกก็ MTB 26 นิ้ว ยี่ห้อ Turbo สารภาพว่ามีปัญญาแค่นี้แหละ
แต่ก็ไม่ได้มีปัญหาอะไร เพราะผมเองก็ไม่ได้ปั่นไปไหนไกล กะปั่นเพื่อเอาชนะโรคหอบหืดของผมเอง กับ ลดน้ำหนักไปในตัว วันละก็แค่ประมาณ 20-25 ก.ม. เองครับ ช้าๆ เนิบๆ (โรคหอบมันค่อนข้างเป็นอุปสรรค เพราะความจุปอดที่วัดๆมา มันไม่ค่อยสวยเท่าไหร่ แต่หลังจากเริ่มออกกำลังกาย เริ่มปั่นจักรยานแล้ว มันดีดกลับมาที่ 90-95% แล้ว ดีใจมากๆ)

ทีนี้ ไอ้เจ้าตัวที่ปั่นมันก็เริ่มเกเร เวลาออกแรงถีบลงไปมากๆ โซ่มันมักจะลั่น เหมือนโซ่หย่อนหรือมีปัญหาตรงเกียร์ก็ไม่รู้เหมือนกันครับ ยิ่งช่วงที่ขึ้นเนิน พาลจะล้มทุกที และก็อยากจะใส่อุปกรณ์ให้ครบๆ อย่างน้อยๆก็หมวก กับ กางเกง (เกิดอาการไม่ชอบมาพากลตรงหว่างขา หลายท่านคงพอเข้าใจ) ส่วนไฟหน้าไฟท้าย มีติดแล้วครับ

ปล อยากจะงอกนะ แต่ตอนนี้ต้องประหยัดสุดลิ่มทิ่มประตู
แสดงความคิดเห็น
Preview