ลดความอ้วน ช่วยลดไขมันในเส้นเลือดหรือไม่คะ?

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ อยากสอบถามว่า

การลดอ้วนความ ลดน้ำหนักนั้นจะช่วยให้ไขมันหายไป
แต่จะช่วยให้ไขมันที่เกาะตามเส้นเลือดต่างๆหายไปด้วยหรือไม่คะ??

ขอบพระคุณทุกคนที่เข้ามาอ่าน & ตอบ ค่ะ อมยิ้ม17อมยิ้ม04

**อีกหนึ่งคำถามนะคะ**
อาการปวดหัวเมื่อเบ่ง, จาม, ก้มศีรษะลง
(ปวดแบบเส้นเลือดมันตุ๊บๆๆ) อันตรายไหมคะ?
และมีความเสี่ยงเป็นโรคใดบ้างคะ??

ขอบคุณค่ะ

************* จขกท. หลังได้อ่าน คอมเม้นทั้ง 4 นะคะ **************

คือถ้าออกกำลังกายจะมีส่วนช่วยใช่ไหมคะ??
สรุปว่าไม่เกี่ยวกับน้ำหนักว่าลดหรือไม่ แต่เกี่ยวกับการออกกำลังกายใช่ไหมคะ???

ขอบคุณทุกๆท่านมากค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview