อยากหาแหล่งซื้อกล้าต้นไม้ เช่น ต้นแก้ว ต้นโมก ปริมาณมาก

กระทู้คำถาม
พอดีต้องใช้ในการปลูกต้นไม้ทดแทนเมื่อตอนต้นไม้จมน้ำตายในหมู่บ้าน  ใช้ปริมาณเยอะมากพอสมควร  อยากทราบแหล่งขายและราคา เช่น ต้นโมกพวง ต้นแก้ว ต้นคริสติน่า เป็นต้น  เอาเป็นแบบต้นกล้าก็ได้ครับ  แล้วไปประคบประหงมเอาเอง  เห็นราคาต้นโมก 80 บาทแล้วคงไม่ไหวครับ

อีกคำถามคือ  เวลาที่บ้านดินทรุด  เราไปหาซื้อดินปริมาณเยอะ ๆ ได้ที่ไหน  ซื้อที่เขาขายเป็นถุง  5-6 ถุงร้อยไม่ไหว  เพราะต้องใช้ปริมาณเยอะเพื่อปรับสวนทั้งหมด  ไม่เอาดินเหนียวนะครับ  เวลาเขาซื้อเขาซื้อกันยังไงหรือครับ  ใครพอมีประสบการณ์ซื้อมาปรับสวนบ้างครับ  รบกวนหน่อยครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview