เจอวิธีรักษากระเป๋าหนังโดยบังเอิญค่ะ

กระทู้สนทนา
คือกระเป๋าที่บ้านหลายใบเก่ามากโดยเฉพาะพวกหนังแก้ว มีอาการหนังลอกแตกค่ะ
แล้วสเปรย์รักษาเครื่องหนังดันหมดพอดี
หันไปเจอกาวน้ำใสเลยตัดสินใจ เอาฟะ ถ้าเจ๊งก็ทิ้ง เพราะสภาพแทบจะใช้งานไม่ได้แล้ว น่าจะเอาไปทิ้งได้อย่างเดียว
เราเลยเอามาทาค่ะ ปรากฏว่าหนังเงาวับ ตรงที่ลอกก็ลอกไม่เยอะ(ลอกออกนิดนึงตอนโดนไม้ทากาวไปข่วน)
โดยรวมสภาพแลดูใหม่ขึ้นเยอะ ไม่ต้องใช้สเปรย์พ่นราคาแพงต่อไป
กระเป๋าหนังด้านเอามาทาก็ดูเงาขึ้นแต่ตัวลายหนังยังเหมือนเดิม
ราคากาวน้ำแค่สิบบาทใช้ทาหลายใบแล้วยังไม่ถึงครึ่งขวดเลยค่ะ

ใครมีอะไรแนะนำได้นะคะ ไม่รู้ว่าระยะยาวกระเป๋าจะเป็นยังไง
แต่ของที่บ้านเมมันอายุหลายปีแล้วอ่ะค่ะ บางใบอายุเท่าเมเลย
เอามาทดลองก็เลยไม่ค่อยเสียดายเท่าไหร่
แต่มันดีจริงๆนะเออ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่