เพราะอะไรดาราต่างประเทศอายุ 40 อัพกันแล้วแต่ยังเป็นพระเอกหรือนางเอกได้อีก

กระทู้คำถาม
ผมดูหนังซีรี่ย์อยู่สองชาติคืออเมริกากับญี่ปุ่น(มีหน้งจีนบ้างบางเรื่อง)พบว่าดาราที่มีอายุ 40 อัพกันแล้วแต่ยังยึดบทพระเอกนางเอกกันได้อยู่ไม่ได้ถูกคลื่นลูกใหม่ตีกระทบฝั่งเท่าไหร่ ที่เป็นแบบนี้เพราะอะไรครับแล้ววงการบันเทิงไทยเป็นแบบนี้ไหม(พอดีไม่ได้ดูละครและหนังไทยนานมากแล้ว) แต่ผมดูหนังหรือซีรี่ย์ก็ไม่ได้เน้นดูดารานำก่อนนะแต่ดูพล็อตเรื่องก่อนและส่วนใหญ่พล็อตเรื่องดีๆจะเป็นของดารารุ่นใหญ่มากกกว่า
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่