วันภาษาไทยแห่งชาติ

อยากได้คำแนะนำค่ะ Iphone5 & Sumsung Note 2/Sumsung S3

กระทู้คำถาม
ตอนนี้ใช้ Blackberry อยู่ค่ะในใจเคยคิดว่าถ้าเปลี่ยนมือถืออีกครั้ง คงเปลี่ยนเป็น IPhone แน่นอน เพราะหลงใหลในความลื่น เสถียร
ตอนนี้BB เริ่มก่อกบฏทีละน้อย ต้องถอดแบตโชว์บ่อยเหลือเกิน  เศร้า   ใกล้งาน TME 2013 แล้วเลยอยากหาข้อมูลค่ะ
ตอนแรกบอกตามตรงจากความตั้งใจเล็ง ไอโฟนไว้ แต่เห็นจากสเปคที่เพิ่มจาก Iphone 4S เป็น Iphone5ไว้ ตัดใจซื้อไม่ค่อยลงเลย มันต่างจากเดิมไม่มากเท่าไหร่ เห็นสเปคIphone5s/6 (ที่ลือๆกันดูคุ้มค่ากว่า  Iphone5 แต่ก็แค่ลือ+ยังไม่มา)
จากที่ไม่เคยเล็ง Sumsung เพราะเราเล่นของเพื่อนทีไร ม้นค่อนข้างจะหนืด + เวลาเล่นเกมส์แบตร้อน
แต่พอมาเห็นรีวิว Note2 เกิดอาการ "มีดีกว่า...ทำไมพึ่งมาบอก" แอบรักเลย  หัวใจ
เลยอยากจะทราบด้วยว่า Note 2 กับ S3   ..... Note2 ลื่นกว่า ปัญหาน้อยกว่า รึเปล่า (เท่าที่อ่านรีวิวมา) หรือเราคิดไปเอง
เราใช้ พวก social ธรรมดาทั่วๆไปค่ะ ระหว่าง android กับ ios คำถามแบบนี้ค่อนข้างเป็นปัญหาโลกแตก
แต่เราก็อยากจะทราบข้อมูลระหว่าง s3 กับ Note 2 ด้วย ...
ป.ล.กำลังไล่อ่านกระทู้เก่าๆอยู่ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำนะคะ ^-^
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview