วันปิยะมหาราช

สอบถาม 2-3 เรื่อง การไปเที่ยวกาญจนบุรี

กระทู้คำถาม
คือจะไปเที่ยวกับเพื่อนๆอะ แบบว่าซื้อที่พักจาก ensogo มา

แล้วทีนี้ปัญหา คือ ไม่เคยขับรถไปเองเลย ที่เคยไปคือไปกะที่ทำงานโดยรถตู้/รถบัส    ซึ่งหลับตลอดทาง (แฮะๆ) พอจะขับไปเองแล้วแอบสงสัยอะ

รบกวนสอบถาม ดังนี้ครับ
1.    บ้านอยู่ รามคำแหง จะขับไปเส้นทางไหน อย่างไรดีครับ โดยที่พักที่จะไปคือ ริเวอร์แคว รีโซเทล รีสอร์ท ไทรโยค (กาญจนบุรี) ตามแผนที่แนบอันนี้อะครับ (ไปเส้น 323 ยังไง นี่แหละปัญหา 555)

2.    ตามเส้นทางที่วิ่ง มีปั๊ม LPG ไหม
3.    ไปเสาร์ กลับอาทิตย์ เที่ยวอะไรได้บ้างอะครับ รบกวนแนะนำนิ๊ด (ที่น่าไป และไม่ไกล หรือ ขับผ่านไปทางที่พัก) แบบวันขาไป-กลับ จะขอบพระคุณมากๆ
    ค่ายสุรสีห์ (อยู่ส่วนไหน ของกาญฯ?)
    สะพานข้ามแม่น่ำแคว (ไปแน่ๆ)
    น้ำตกไทรโยคน้อย (สวยมะครับ?)
    วัดต่างๆ (ที่น่าไป และไม่ไกล หรือ ขับผ่านไปทางที่พัก)
แสดงความคิดเห็น
Preview