ท้องได้ 5 เดือนกว่า ความเข้มข้นเลือดลดลงเหลือ 28%

กระทู้คำถาม
เราเป็นโรคโลหิตจางค่ะ ตอนไปฝากครรถ์หมอบอก ความเข้มข้นเลือด 33% แต่แฟนเราปกติค่ะ เลยสามารถมีลูกได้ ลูกจะไม่เป็นโรคธารัสซีเมีย

คุณหมอให้ยาบำรุงมากินนะค่ะ เราก็กินตามหมอบอก หาของกินที่มีประโยชน์ทุกอย่าง แต่เหมือนกินเท่าไรน้ำหนักก็ไม่ค่อยขึ้น

ล่าสุดวันที่ 14 มค. 56 ไปตรวจมา หมอบอกความเข้มข้นเลือดลดลงเหลือแค่ 28%

... สงสัยค่ะว่า คนปกติ ความเข้มข้นเลือดต้องอยู่ที่กี่เปอร์เซนต์ค่ะ ...???

คนเป็นโรคโลหิตจาง ต้องกินอะไรบ้างค่ะ ??

รบกวนผู้รู้ หรือมีประสบการณ์ แชร์ข้อมูลให้ทราบทีค่ะ

ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview