วันฮาโลวีน

ทีวีดิจิตอล

กระทู้คำถาม
อยากถามเพื่อนสมาชิกว่า กสทช จะเปิดใช้บริการที่วีดิจิตอล เราต้องทำยังไง ถ้าผมอ่านไม่ผิดคือต้องซื้อกล่องเพิ่มสำหรับทีวีระบบเก่า เพื่อเอามารับสัญญาณ แต่ถ้าใครซื้อใหม่กว่าก็มีป้ายของ กสทช ติดที่ทีวีใช่ไหม แล้วผมอยากรู้ว่าถ้าเรามีกล่องดาวเทียมอยู่แล้วเนี่ย เราต้องซื้อกล่องมาเพิ่มอีกเปล่าครับ  ของผมแค่เบาะๆ ก็สองกล่องแล้ว ถ้าอีกกล่องไม่ล่อไป 3 กล่องต่อไปนี้คงวุ่นน่าดู แล้วกล่องราคาเท่าไร ถ้าเราไม่ติดแต่มีกล่องดาวเทียมก็ยังชมรายการทีวีได้เหมือนเดิมไหม ของกูรู ช่วยบอกหน่อยครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview