ประตูรั้ว ประตูเล็ก อยู่ตรงกับประตูเข้าบ้านดีหรือไม่ (มีรูปประกอบครับ)

กระทู้คำถาม

ช่วยแนะนำด้วยครับ กำลังจะทำประตูรั้วและรั้วบ้านครับ

ขอบคุณครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 9
โรงรถทำยังครับ ถ้ายังผมว่าไปไว้ทางซ้ายบ้านดีกว่ากรณีเชื่อในเรื่องฮวงจุ้ยนะครับ ( ยืนกลางบ้านหันหน้าออกหน้าบ้าน ) ซ้ายบ้านเป็นตำแหน่งมังกรเขียวควรมีการเคลื่อนไหว ขวาบ้านตำแหน่งเสือขาวควรสงบนิ่ง
แสดงความคิดเห็น
Preview