วันภาษาไทยแห่งชาติ

[Fit4Life 'ออกกำลังกายเปลี่ยนชีวิต'] รวมมิตรข้อมูลการลดน้ำหนัก Before&After โภชนาการ แรงบันดาลใจ จากผู้ประสบความสำเร็จ

กระทู้โพล
"คนที่ลดน้ำหนักแล้วประสบความสำเร็จ" ต้องปฎิบัติตัวอย่างไรบ้าง?

The Biggest Loser เป็นรายการหนึ่งที่เปลี่ยนทัศนคติและความเชื่อเดิมๆ ของผมเป็นอย่างมาก
คนที่ออกกำลังกายอย่างหนัก แต่ผอมและสุขภาพดีขึ้นมาได้ ภายในเวลาไม่นาน

ผมจึงอยากรวบรวมข้อมูลจากกระทู้ เว็บไซต์ และวิดิโอต่างๆ สำหรับการออกกำลังกาย การลดน้ำหนัก และข้อมูลต่างๆ ที่เกี่ยวข้องไว้
เพื่อเป็นประโยชน์ต่อผู้สนใจที่พร้อมจะหุ่นดีมีเสน่ห์

"มาร่วมกัน Fit4Life 'ออกกำลังกายเปลี่ยนชีวิต' กันนะครับ"

Credit รูปภาพ: http://www.facebook.com/Noel.motivation

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
*มาแบ่งปันประสบการณ์การออกกำลังกายอย่างเหมาะสม เราจะเป็นเพื่อนลดน้ำหนักไปด้วยกัน
*ขออนุญาตใส่ลายน้ำเพื่อป้องกันการนำรูปภาพไปใช้ในทางไม่เหมาะสม
*หากพบว่ามีเนื้อหาหรือวิธีการใดที่ไม่เหมาะสม หลังไมค์มาบอกได้ จะรีบแก้ไขให้เร็วที่สุด
*เนื่องจาก สสส. (thaihealth.or.th) สนับสนุนให้คนไทยริเริ่มโครงการสร้างเสริมสุขภาพ
ผมจึงขออนุญาตเผยแพร่ข้อมูลที่เป็นประโยชน์ในการลดน้ำหนักและเพื่อสุขภาพที่แข็งแรงของคนไทยนะครับ

*เนื่องจากเพื่อนๆ มักถามว่า "กระทู้ไหน" แต่ด้วยชื่อ Link ยาว ทำให้ยากในการบอกต่อ
ผมจึงสร้าง Link และ QR Code ขึ้นมาเพื่อแก้ปัญหานี้ มิได้มีจุดประสงค์อื่นใดครับ

สามารถเข้ากระทู้นี้ง่ายๆด้วยการพิมพ์ fit4lifecsr.tk ("ฟิตโฟร์ไลฟ์ ซีเอสอาร์ ดอททีเค ... โฟร์เลข สี่ นะ")

1.
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview