ช่วยแนะนำร้านอาหารแถวพระราม2(หรือใกล้เคียงให้หน่อยครับ) เน้น ราคา กับเดินทางสะดวกก่อนครับ

กระทู้คำถาม
เพื่อนๆผมที่จะนัดกันส่วนใหญ่อยู่แถวพระราม2ซึงหลังๆผมไม่ค่อยได้ไปแถวนั้น(มีแต่ผ่านไปเลย)แลยไม่รู้ว่ามีร้านไหนอร่อยและดีบ้าง(ผมเป็นคนชวนเลยต้องมาจัดการอ่ะครับ) ขอให้พี่ๆช่วยแนะนำด้วยน่ะครับ

1. มีรถประจำทางผ่าน
2. รับจองโต๊ะ ประมาณ 20คน(ไม่ต้องห้อง แต่ขอเฮฮา คุยดังได้)
3. ราคาไม่แพงครับ (ไม่ต้องถูกจัด แต่เอาคุ้มราคาครับ)
4. ขอเป็นอาหารไทยผสมจีนหรือไทยอยางเดี่ยว(ทะเลขอสดๆราคาไม่แพงครับ)
5. อยู่แถวๆพระราม2ไกลออกมาก็ได้แต่ขอให้มาจากทางนั้นสะดวกๆ(เลิกงานสัก5โมงแล้วยังไมถึงร้านสักุ6โมงอ่ะครับ)

ไม่เอาบุฟเฟต์น่ะครับ อยากนั้งนานๆ ถ้านั้งได้นานส่วนใหญ่ไม่แพงก็ของไม่ดี เลยไม่เอาดีกว่าครับ

ขอบคุณทุกๆคนที่เข้ามาช่วยตอบครับ

ปล.ตั้งงบไว้ว่าหารกันออกมาประมาณไม่เกิน 3-400 อ่ะครับ(ไม่รวมแอลกอฮอล์)
แสดงความคิดเห็น
Preview