วันปิยะมหาราช

รถตกหลุม

กระทู้คำถาม
มีท่านใดเคยขับรถตกหลุมแล้วเสียงดังมากๆบ้างครับ

เมื่อเช้าผมเพิ่งขับตกหลุมแถมสมุทรสงคราม ท้องรถขูดดังครืด
แต่ยังขับได้ปกติ ไม่มีเสียงผิดปกติอะไร

จึงรีบขับเข้าปั๊มน้ำมัน. ก้มดูใต้ท้องรถพบความเสียหายคือ. ส่วนที่เป็นยางสีขาวๆ(หรือกาว ไม่ค่อยแน่ใจ) บริเวณใกล้ๆกับปีกนกข้างซ้าย มันขาดออกมาเป็นวงกลมๆ แต่ยังไม่ขาดออกจากตัวรถ ทำให้รูที่ถูกปิดมันเปิดออก

ส่วนข้างขวายังปกติอยู่. ก็เลยขับไปชะอำต่อ
พอถึงที่พักก้มดูอีกครั้งหนึ่งส่วนที่ขาดมันหลุดหายไปซะแล้ว

เลยมีคำถามดังนี้ครับ
1. มันจะอันตรายมั๊ยครับถ้าปล่อยทิ้งไว้
2.ถ้าจะเอาเข้าอู่ควรเอาเข้าศูนย์หรืออู่นอกดีครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ปล. รถผม altis ตัวปัจจุบันครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview