แนะนำหน่อย จะไปปั่นจักรยานที่ชายทะเลบางขุนเทียน เริ่มจากbtsวงเวียนใหญ่หรือวัดประทีปดีครับ ??

กระทู้สนทนา
เอาง่ายๆเลยน่ะครับ ผมอยู่แถวๆ bts อ่อนนุช  อยากจะไปปั่นจักรยานที่ชายทะเลบางขุนเทียน วันเสาร์หรือวันอาทิตย์ช่วงเช้าๆ เหมือนๆที่เพื่อนๆชาวจักรยานไปกัน

คำถามที่1 : ผมควรจะไปเริ่มต้นที่ไหน ระหว่าง
A : เริ่มต้นที่ BTS วงเวียนใหญ่ โดยเริ่มจากยกจักรยานขึ้นรถไฟฟ้าจาก bts อ่อนนุชไป bts วงเวียนใหญ่ แล้วปั่นไปเรื่อยๆ google map บอกว่าระยะทางไป-กลับจนถึงชายทะเลประมาณ70 กม.
B : เริ่มต้นที่วัดประทีบ โดยการเอาจักรยานถอดล้อหน้าแล้วเอาขึ้นรถสวิฟ ขับจากแถวๆที่พักอ่อนนุชไปถึงวัดประทีป แล้วปั่นต่อไปถึงชายทะเล ระยะทางไป-กลับประมาณ30กม.

คำถามที่2 : พอไปถึงชายทะเลบางขุนเทียนแล้ว มีระยะทางให้ปั่นเล่นๆจนถึงชายฝั่งหรือป่าชายเลนที่มีสะพานไม้ๆอะไรซักอย่าง (แบบในรูป ) อีกประมาณซักกี่กิโล

คำถามที่3 : ร้านอาหาร seafood ริมทะเล พอจะมีแนะนำร้านไหนบ้างไหมครับ ถ้ามีร้านอาหารอิสลามด้วยจะดีมากๆ แต่เดาว่าไม่มี  เอาเป็นว่าร้านsea food ทั่วๆไปก็ได้  ราคาแบบกลางๆอ่ะครับ

พี่ๆน้องๆ่ช่วยแนะำำนำมือใหม่แบบผมด้วยครับ

ปล. ผมมือใหม่ ระยะทางที่ปั่นได้สูงสุดไป+กลับน่าจะประมาณแค่60กม.เท่านั้นอ่ะครับ อย่างเก่งสุดน่าจะเข็นได้ซัก70กม.แต่คงหอบสุดๆ

แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview