ไปสุราษ 4 วัน 3 คืน เที่ยวที่ไหนได้บ้างคะ ซื้อ ทัวร์ กับไม่ซื้อ อันไหนแพงกว่ากันคะ

กระทู้คำถาม
นั่งหางแดง ไปถึงสุราษน่าจะเืกือบสองทุ่มค่ะ ไปกันทั้งหมด 4 คน คิดว่าจะนอนสุราษก่อน คืนนึง เช้าค่อยข้ามไปเกาะสมุย แล้วก็ไปพักที่สมุยอีกสองคืน
อยากไปหมู่เกาะอ่างทอง กับเกาะนางยวน หรือที่ไหนก็ได้ที่ทะเลสวยๆอะ้ค่ะ

ทริปนี้ พาพ่อกับแม่ไปด้วยอะค่ะ กะว่าจะไม่ให้แกออกสักบาทเดียว แต่ด้วยความที่มีงบจำกัด อยากได้คำแนะนำจากชาว bp เที่ยวสุราษแบบถูกๆ ซื้อทัว หรือไม่ซื้่อดีคะ เที่ยวแบบไม่ลุยมากอะคะ กลัวท่านหมดแรง ไม่สนุกเอา แล้วระหว่างเช่ารถยนต์กับนั่งรถบัสรถเมล์ อย่างไหนถูกกว่ากันคะ

ที่พักในสุราษ ที่เกาะ ค่าเดินทาง รถเข้าเมือง รถไปท่าเรือ ค่าเรือไปเกาะ ค่าเรือจากเกาะไปที่พัก ค่าอาหารต่อมื้อ ที่เดินซื้อของ ตลาดนัด ของกินอร่อย ของฝาก แนะนำได้นะคะ

รบกวนด้วยค่ะ หนูหาข้อมูลมาบ้าง แต่ยัง งงๆ สับสนๆ ไม่รู้จะเริ่มยังไง โพสกระทู้ถามเลยละกัน ^_^
แสดงความคิดเห็น
Preview