วันปิยะมหาราช

ฟังเพลง สายัญ สัญญา ตอนเช้าๆ โดนสาวข้างห้องด่า

กระทู้สนทนา
ตอนเช้าก่อนไปทำงาน ผมชอบเปิดเพลงฟัง แนวเพลงลูกทุ่งเก่าๆ แบบสายัญ อะไรแบบนี้ครับ ฟังได้ 20 นาที มีคนมาเคาะห้อง เปิดไปดู เป็นสาวอายุประมาณ 23-24 ปี บอกผมเสียงดังว่า " นี่ลุง เปลี่ยนแนวเพลงได้ไหม หนูเบื่อเพลงรุ่นพ่อหนูมากๆ หรือไม่ก็เบาเสียงหน่อย กลางดึกก็หนวกหูเสียงวัว "     

ผมฟังแล้วอึ้ง ตรงที่เรียกผมว่า ลุง ทั้งที่ผมอายุแค่ 26 ปี หรือว่าหน้าผมไปเยอะหรือเปล่าครับ ส่วนแนวเพลง ผมชอบเพลงลูกทุ่งเก่าๆจริงๆ

อันนี้เพลงที่ฟังค้างไว้ตอนเช้า
[youtube][/youtube]
แสดงความคิดเห็น
Preview