ทำงานได้ไม่ถึงสองอาทิตย์ อยากออกจากงานไปหางานใหม่ออกได้ทันทีเลยไหมครับ

กระทู้สนทนา
ตามหัวข้อครับคือผมพึ่งได้งานแล้วเริ่มทำวันแรกเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว ในส่วนของ scope งานนี่ไม่ตรงกับที่ผมทำอย่างมากครับ
เงินเดือนให้ก็ดีแต่ว่าเป็นแบบ contract 3 เดือนซึ่งมันเป็นงานที่ไม่ถนัดและตรงสายอีก ผมทั้งทรมานในส่วนงานที่ได้รับและ
อึดอัดมากๆเนื่องจากผมเป็น contract มั้งพยายามพูดคุยกับเพื่อนร่วมงานก็ดูเหมือนว่าเขาก็พูดแบบขอไปที เจอกันข้างนอก
ทักก็ไม่มองหน้าผม พอโทรไปปรึกษาแฟนๆบอกว่าอีก สองอาทิตย์เองทนๆเอาหน่อย ใจผมก็อยากทน แต่อีกใจนึงก็ไม่ไหวอยาก
ออกมาหางานทำแบบเต็มตัว ตอนนี้มีที่นัดสัมภาษณ์ผมทั้งหมด 4 ที่ มีนัดรอคุยกับ vice president อีกนึงที่ ผมจะแจ้งกับทางบริษัท
consult ยังไงว่าผมจะไม่ไปทำแล้ว รบกวนเพื่อนๆช่วยออกความเห็นด้วยนะครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview