รบกวรผู้รู้ตอบเรื่อง กฏหมายละเมิดลิขสิทธิ์ หน่อยค่ะ

กระทู้คำถาม
มีเรื่องอยากถามผู้รู้เกี่ยวกับกฏหมายหน่อยค่ะ คือว่าพี่สาวได้ทำงานที่ร้านโทรศัพท์แห่งหนึ่งเค้าจ้างให้ทำเช่น เติมเงินโทรศัพท์ ขายพวกอุปกรณ์โทรศัพท์แล้วทีนี้มีตำรวจมาตรวจมาตรวจสินค้าละเมิดสิขสิทธิ์แล้วที่ร้านมีกรอบโทรศัพท์ที่เป็นของก็อปก็เลยโดนจับ ในกรณีนี้เค้าจับพี่สาวเราไปที่โรงพักเจ้าของร้านโทรศัพท์ก็มาประกันตัวให้ แต่พอขึ้นศาลเค้าเอาความผิดโยนให้พี่สาวเราที่เป็นคนขายตอนที่ตำรวจมาจับแบบนี้ถูกต้องรึป่าวค่ะ ทำไมเจ้าของร้านไม่โดนจับด้วยละค่ะ เจ้าของร้านแฟนเค้าก็เป็นตำรวจเรากลัวเค้าจะโยนความผิดให้พี่สาวน่ะค่ะ ตอนนี้เรื่องถึงศาลแล้วกลัวพี่สาวติดคุกค่ะ ยังไงรบกวนผู้รู้กฏหมายเรื่องนี้ตอบหน่อยนะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview