วันภาษาไทยแห่งชาติ

เดี๋ยวนี้หาสาระ จาก "พันทิบ" ยากจัง

* กระทู้นี้สามารถใช้งานได้เฉพาะผู้ที่มี Link นี้เท่านั้นค่ะ
กระทู้สนทนา
หวังว่า Tag ถูกนะครับ
เพราะเนื้อหา เกี่ยวข้องกับพันทิบทั้งหมด

เวลาเข้าพันทิบ สิ่งแรกที่เราต้องการคือ เนื้อหาสาระดีๆ ที่แยกตามหมวดหมู่ของห้อง
อยากรู้อะไร มีข้อมูลให้ทุกหน้าของพันทิบ
      แต่เดี๋ยวนี้จะเข้ามาหาสาระ แทบจะไม่ได้เลย เนื้อหาส่วนใหญ่ กลับกลายเป็น
เอาไว้ถกเถียงเรื่องระเบียบของการใช้พันทิบซะส่วนใหญ่ เช่นจะใช้พันทิบ ต้อง Tag แบบนี้นะเธอถึงจะถูก.....
หรือจะเป็นการจัดคอมเมนท์ การใช้ อีโมติคอนที่เหมาะสม บลา บลา ๆ ............
         อยากจะถามว่าสรุปคือวัตถุประสงค์ของพันทิบ ได้เปลี่ยนไปแล้วชัดเจน 100 % ใช่มั้ย
ถ้าไม่ใช่ตามที่ผมคิดคอนเซบท์ใหม่ มันหมายความว่ายังไงครับ
         Learn...... เรียนรู้อะไร ? มันไม่ใช่เว็บไซท์แนวสอน Training หรือสอนคอมพิวเตอร์นะครับ
จะให้ผู้ใช้เรียนรู้การใช้ Pantip แบบฉบับของคนทำ ? เอาเวลาไปนั่งทำงานหรือหาความรู้ด้านอื่น น่าจะคุ้มค่ากับเวลามากกว่าครับ
         Share...... ณ ตอนนี้ Share อะไรบ้างครับ นอกจาก Tag มั่วซั่ว ที่ Share ไปทุกห้อง
         Fun ......... สนุกกับ Emotion สยอง นั่นนะหรือ ฮึ !!! สนุกจัง

ถ้าวัตถุประสงค์ของพันทิป เปลี่ยนไปโดยไม่ได้เน้นที่เนื้อหาสาระภายใน แต่ไปเน้นที่รูปแบบของเว็บ
ต่อไปเราก็คงไปหาสาระที่อื่นกันแทนแล้วล่ะ เพราะดูแล้วตอนนี้พันทิบดูเหมือนจะไม่ได้ต่างไปจากเว็บบอร์ดทั่วๆไปเอาซะเลย
         เพราะจริงๆแล้วเวลาที่เราเข้าพันทิบ เราต้องการเข้ามาหาเนื้อหาสารที่เป็นประโยชน์ในชีวิตแต่ละวัน
ไม่ใช่เข้ามาเพื่อจะหาความสนุกไปกับรูปแบบของเว็บครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview