วันปิยะมหาราช

เสียงของคุณแก้ว ใน จัน ดารา

กระทู้คำถาม
ผมเพิ่งจะได้ดูหนัง จัน ดารา  ฉบับใหม่นี่เองครับดูแล้วก็มีข้อสงสัยอย่างหนึ่งคือ

บทของคุณแก้วใช้ดาราญี่ปุ่นแสดง แล้วเขาใช้คุณนัท มีเรีย พากย์เสียงจริงๆ หรือเปล่าครับ

เพราะเสียงที่ผมได้ยินเหมือนกับว่าเขาพูดเองเลย เพราะเขาพูดไม่ค่อยชัดเลย ดูแปลกๆ แฮะ

โดยรวมแล้วหนังก็พอใช้ครับ ลงรายละเอียดเยอะดี ได้รู้รายละเอียดบางตอนที่ไม่มีในฉบับเก่า
ตั้งใจว่าจะดูภาคปัจฉิมบท ต่อไป

แต่ผมชอบฉบับเก่ามากกว่า
แสดงความคิดเห็น
Preview