วันฮาโลวีน

กระทู้ขอระบาย ใครมีความเห็นต่างเข้ามาได้ค่ะ ยินดีรับฟัง

กระทู้สนทนา
น้องชายเราเอาเสื้อผ้า ข้าวของที่ไม่ได้ใช้มาไว้ที่บ้านเรา ประมาณ 10 ลังได้

สาเหตุเพราะเค้าย้ายบ้านกะทันหันทุกอย่างไม่เข้าที่

เราเป็นคนไม่ชอบอะไรที่รกเกะกะบ้าน ขนาดของของเราเอง อะไรที่ใช้ไม่ได้ หรือไม่ได้ใช้

ขายได้ขาย (ขายของเก่า) แจกได้แจก ให้ได้ให้ ไม่มีมาเก็บไว้ให้เยอะแยะบ้าน

เราชอบบ้านโล่งๆ ดูแล้วสบายตา พอเราเห็นเค้าเอามาฝากไว้ ไม่รู้เมื่อไหร่จะมาเอาไป

มันหงุดหงิดค่ะ มันไม่สบายตา สามีเราบอกว่าทนไปสักพักถ้าไม่มาเอาเค้าจะเอาไปคืนให้ถึงที่

พูดตอนนี้เหมือนคนใจแคบเลย สามีบอก  

แต่นิสัยเป็นที่บอกข้างต้นมันแก้ไม่ได้จริง เราเห็นอะไรที่มันรกๆ ไม่ได้มันหงุดหงิด ขนาดเมื่อคืนเรายังนอนไม่หลับเลย เราเครียดค่ะ

เหมือนคนโรคจิตเลย

เพื่อนๆ แนะนำเรานะคะ

อยากคิดได้เหมือนกัน
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview