วันปิยะมหาราช

........................... เรื่องเล่าจากเกาหลี ๓ ......... หมู่บ้านอังกฤษ .......................................

กระทู้สนทนา
ออกจาก ดีเอ็มซี มาได้ครับ

ปาเข้าไปบ่ายกว่า  หิว ไปรับหลานตาที่สวนสนุก ฝากให้ลูกน้องไอ่หลานน้ามันพาเที่ยว
หลานตามันใจดี ซื้อลูกชิ้นปลาแผ่นเสียบไม้ต้มมาฝาก
ซดเข้าไปไม้นึง รสชาติเหมือน ฮื่อก้วย ลูหชิ้นปลายาวๆที่กินกับก๋วยเตี๋ยวบ้านเราแหละครับ
แข็งใจกินจนหมดไม้  เกิดอาการไม่ดี ร้อนในยังไงพิกล

ทางผ่านตอนขากลับ มีบริเวณที่เรียกว่า หมู่บ้านฝรั่งเศส กับ หมู่บ้าน อังกฤษ
เอาไว้หลอก เอ๊ย ให้นักท่องเที่ยวไปเดินถ่ายรูป ซื้อของเล่นๆ ขำๆ
ทั้งทัวร์หิวครับ ไปหมู่บ้านฝรั่งเศสก่อนเลย
ดิ่งตรงเข้าร้านนี้ก่อนเลยครับ   ก๋วยเตี๋ยวเกาหลี มีป้ายภาษาไทยติดหรา

วันนี้หนาวได้ใจครับ
เข้าร้านเจอฮีทเต้อร์อุ่นๆ เลนส์กล้องขึ้นฝ้าเลย

แสดงความคิดเห็น
Preview