ตัวนี้ใช่ผีเสื้อกลางคืนหรือเปล่าครับ ?

กระทู้คำถาม
พอดีมันมาบินฉวัดเฉวียนอยู่ในห้องหลายวันแล้ว และก็บินตอมแต่หลอดไฟ

เปิดหน้าต่าง ประตู ทิ้งไว้ก็ไม่ยอมออกไปซะที

บางครั้งมันก็หยุด เกาะผนังแน่นิ่งนานเป็นชั่วโมงๆ

จะฆ่ามันก็สงสาร เพราะตัวมันค่อนข้างใหญ่ (ผมเป็นคนที่ฆ่าแมลงตัวใหญ่ๆ ไม่ค่อยลง )

นี่คือรูปร่างหน้าตาของมันครับ พอดีมันมาเกาะตรงเก้าอี้ที่วางทิ้งไว้พอดี

คือผมไม่แน่ใจว่าใช่ผีเสื้อกลางคืนหรือเปล่า ถ้าไม่ใช่ แล้วมันคือตัวอะไร อันตรายไหม เพราะระหว่างที่พิมพ์อยู่นี่ก็นั่งห่างกันไม่ถึง 1 เมตร

ใจจริงอยากถ่ายใต้ท้องมันมาด้วย แต่จะไปจับมันหงายท้องก็กระไรอยู่ มันคงจะบินหนีเราซะก่อน
แสดงความคิดเห็น
Preview