ผมขอชื่นชมกลุ่มธรรมยาตราและกลุ่ม พธม. ที่ทวงคืนเขาพระวิหารครับ

กระทู้คำถาม
ไม่ต้องบอกก็รู้ว่าคนพวกนี้เป็นคนดีครับ ทำไมประเทศของเราถึงมีคนดีน้อยเหลือเกิน ผมเศร้าใจครับ ผมขอเป็นกำลังใจให้ครับ แล้วก็ฝากทวงคืนแผ่นดินที่เราเคยเสียไปด้วยนะครับ เพื่อคนดีจะได้มีที่ยืนเพิ่มมากขึ้นครับ

เกาะหมาก(ปีนัง)
มะริด ทวาย ตะนาวศรี  
บันทายมาศ(ฮาเตียน)
แสนหวี เมืองพง เชียงตุง
รัฐเปรัค
สิบสิงปันนา
เขมรและเกาะ ๖ เกาะ
สิบสองจุไทย (เมืองไล เมืองเชียงค้อ)
ฝั่งซ้ายแม่น้ำสาละวิน
ฝั่งซ้ายแม่น้ำโขง (อาณาจักรล้านช้าง หรือประเทศลาว)
ฝั่งขวาแม่น้ำโขง (ตรงข้ามเมืองหลวงพระบาง ดินแดนในทิศตะวันออกของน่าน,จำปาศักดิ์, ,มโนไพร)
มลฑลบูรพา (พระตะบอง,เสียมราฐ,ศรีโสภณ)
รัฐกลันตัน,ตรังกานู,ไทรบุรี, ปริส

ปล. ผมได้แต่หวังว่า ประเทศกรีซ จะเอาเยี่ยงอย่างกลุ่มคนดีของสยาม ทวงคืนสมบัติชาติ สมัย พระเจ้าอเล็กซานเดอร์ที่ 3 ที่ครอบคลุมทั้งยุโรบและเอเชียฝั่งตะวันตก เอเชียกลาง รวมถึง อียิป
ผมได้แต่หวังว่า คนมองโกเลีย จะเอาเยี่ยงอย่างกลุ่มคนดีของสยาม ทวงคืนสมบัติชาติ สมัยเจ่งกีสข่าน ที่ครอบคลุมตั้งแต่เอเชียตะวันออกเฉียงใต้ ไปจนถึงยุโรปตะวันออก
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่