ใครเคยขออนุญาตซื้อปืนบ้าง

กระทู้สนทนา
อมยิ้ม04อมยิ้ม04 คือคนที่บ้านอยากขอใบอนุญาตซื้อปืนน่ะค่ะ ไปติดต่อที่อำเภอมาหลายรอบแล้ว (แผนกอะไรไม่รู้นะ  เราไม่ได้เข้าไปด้วย)

ครั้งแรก  ไปบ่ายโมงครึ่ง เกือบสองโมง   เจ้าหน้าที่ยังไม่มา   กลับมารอที่รถ

อีกสักพักเข้าไปใหม่  เจ้าหน้าที่ก็ยังไม่มา (ไม่มี) ก็เลยถามแผนกที่อยู่ใกล้เคียง  เค้าบอกว่าเจ้าหน้าที่คนนั้นไม่ได้มาทำงาน ก็เลยขอเบอร์โทรไว้

พอโทรไป เค้าบอกว่าเค้าอบรมอยู่  จะกลับสัปดาห์หน้า  โอเค ไม่เป็นไร วันหลังมาใหม่

ก่อนปีใหม่ โทรไปติดต่ออีก  เค้าบอกว่าเค้าไปแต่งงาน จะกลับมาอีกสองสัปดาห์  เราก็งงเลย ลาอะไรหว่า สองสัปดาห์น่ะ เดี๋ยวนี้ราชการเค้ามีลาแต่งงานด้วยหรือเปล่านี่

จนถึงวันนี้  ยังไม่กล้าไปติดต่ออีก  กลัวคำตอบ....  

มีใครเคยไปขออนุญาตบ้างไหมคะ  แล้วมันลำบากเหมือนเราไหมนี่   เราว่าจะบอกให้คนที่บ้านซื้อปืนเถื่อนแล้วละ  ไม่ต้องขอ ง่ายดี ฮ่า ๆ ๆ    อมยิ้ม04อมยิ้ม04
แสดงความคิดเห็น
Preview