การคืนเงินรถคันแรก

กระทู้คำถาม
พอดีผมถือครองรถมาเกิน 1 ปี 3 เดือนแล้วเรื่องยังเงียบเลยสอบถามทาง 1713 เจ้าหน้าที่แจ้งว่ายังไม่ได้รับเรื่องส่งมาจากสรรพสามิตเขต 2
ให้ไปสอบถามเขต2 ว่าทำไมยังไม่ส่งเรื่องมา วันนี้ผมเลยมาถามที่เขต 2 เจ้าหน้าที่แจ้งว่า ที่ผ่านมายังไม่ีได้ส่งเรื่องไป กำลังทำเรื่องส่งกันอยู่
เพราะคนน้อย ทำแต่รับเรื่องไว้คนมาเยอะ  เลยอยากสอบถามว่าใครที่มายื่นที่เขต 2 อาคารไทยซีซี สาทร แล้วได้รับเงินคืนแล้วมั่งครับ เพราะว่าผมมาสอบถาม เจ้าหน้าที่ยังคิดว่านับจาก วันยื่นขอใช้สิทธิ์อยู่เลยครับ ผมก็ขี้เกียจเถียง ว่าเพื่อนผมเขาก็ได้รับเงินแล้ว นับจากวันออกรถเดือนเดียวกัน  ยื่นกันคนละที่ เขาได้รับเงินแล้ว ก็เลยออกมาแบบงง งง
แสดงความคิดเห็น
Preview